Ngữ pháp Tiếng Anh cho những ai bắt đầu.

minhboy100

<font color=blue>KBS's Resources Team Leader</font
Staff member
Ebook này do mình làm, nội dung được sưu tầm từ các bài giảng của trung tâm anh ngữ London. Mình rất hi vọng nó sẽ giúp ích được cho mọi người, đặc biệt là những ai mới bắt đầu học tiếng Anh. :D

Download ebook:

tinhcoi

Administrator
Staff member
Chú Minh dạo này chịu khó học tiếng anh thế !

Đúng cái anh đang cần, cảm ơn chú nhé ( Izy chếch qua giúp anh với. Hì hì )

Mà chú thay Chữ ký đi nhé, anh ban nick đấy !

izy

Ban Liên Lạc SV Kinh Bắc
đúng nghĩa một cuốn sách cho người mới bắt đầu! :)
Kiến thức được tổng hợp khá đầy đủ, chi tiết...
Nhưng anh ui, cuốn sách này có lẽ phù hợp với học sinh cấp 2, hay đầu cấp 3 khi thực sự cần học những kiên thức căn bản từ a...b...c...
Còn với những người mún học tiếng anh với mục đích đặc biệt như anh thì em e là.... hơi lãng phí time, và liệu có đủ kiên nhẫn không ah? (là em thì em ko đủ). hi...hi...
Anyway, sách nè chất lượng khá ổn...anh tham khảo và dùng để tự học đc...free mà anh...ngại gì mà ko thử...:))

izy

Ban Liên Lạc SV Kinh Bắc
Ơ mà minhboy ơi, sao sau mỗi phần lý thuyết không có bài tập áp dụng vậy?
Thế này thì khác nào học mà không hành...lý thuyết suông không phải là cách học Ngoại ngữ hiệu quả đâu....
Kinh nghiệm của những người học tốt tiếng anh là ....LÀM....LÀM...LÀM...VÀ LÀM....:D
Sách của cậu sẽ tuyệt vời hơn nhiều khi có các dạng bài tập áp dụng nữa...:D
(híc...mình lại nói nhìu quá rùi...)

cntudo20

Mẫu giáo
Làm ... làm ... làm...và làm....

haiz,có trang nào nghe tiếng anh đơn giản chút ko nhỉ để a làm tí :))

tinhcoi

Administrator
Staff member
Các bạn chú ý là sách này học rất lâu lên Level. Cũng như chơi Game mà lâu lên Level là tớ bỏ luôn. Hì

Làm ... làm ... làm...và làm....

haizz,có trang nào nghe tiếng anh đơn giản chút ko nhỉ để a làm tí :))
Có đây, cậu rút điện thoại ra, bấm kênh này: 0973.929.547 và nói " Can you Speak English ?" là cậu sẽ có 1 bài nghe tiếng anh rất chi là đơn giản và dễ hiểu.

Nếu cậu muốn nghe tiếng anh phức tạp hơn và khó nghe hơn 1 chút thì có các kênh như: 0916.111.278 ....( có thể tìm thêm ) =))

minhboy100

<font color=blue>KBS's Resources Team Leader</font
Staff member
Nguyên văn bởi izy:
Ơ mà minhboy ơi, sao sau mỗi phần lý thuyết không có bài tập áp dụng vậy?
Thế này thì khác nào học mà không hành...lý thuyết suông không phải là cách học Ngoại ngữ hiệu quả đâu....
Kinh nghiệm của những người học tốt tiếng anh là ....LÀM....LÀM...LÀM...VÀ LÀM....
Học tiếng Anh cần kết hợp nhiều sách mà đâu phải chỉ một cuốn là được, đây chỉ là một phần trong số đó thui. Còn phần bài tập tớ sẽ tiếp tục tìm tiếp cho thích hợp với phần lý thyết trên. Do đây là sưu tầm và tập hợp bài giảng nên nội dung của cuốn sách khó do mình quyết định được. Mong các bạn thông cảm! Hihihi!!!