[Thông báo] Tổng kết chương trình tình nguyện "Tết ấm quê hương 2011"

dothanhcongbk

<font color=red><b>Chủ tịch Hội – Phụ trách chung</b></font>
Staff member
Thân gửi các ace trong đại gia đình KBS!

Chương trình tình nguyện "Tết ấm quê hương" diễn ra trong 2 ngày 22,23/1 đã thành công tốt đẹp.

Thay mặt cho Ban tổ chức, mình xin gửi lời cảm ơn chân thành nhất tới toàn thể ace trong gia đình chúng ta, đã luôn dõi theo, ủng hộ và động viên đội tình nguyện, những tấm lòng KBS đã ủng hộ đội cả về vật chất lẫn tinh thần.

BTC cũng xin dành những lời thân yêu nhất, gửi tới các anh chị, các bạn và các em đã tham gia đợt tình nguyện đầy ý nghĩa này.

2 ngày tuy không phải là một quãng thời gian dài, nhưng nó cũng đủ để chúng ta đặt dấu ấn tại quê hương, được dân yêu, dân quý. Chúng ta đã thể hiện được tinh thần của những người con Kinh Bắc, sôi nổi nhiệt tình, tài năng và tràn đầy tình cảm.

Với sự giúp đỡ nhiệt tình của các anh chị trong Xã đoàn, chúng ta đã có được những điều kiện làm việc, công tác và sinh hoạt lý tưởng, tạo điều kiện cho chúng ta hoàn thành tốt nhiệm vụ được giao.

Một chương trình tình nguyện nữa đã kết thúc, mình hi vọng, sau đợt tình nguyện này, ace hãy vẫn giữ trong mình lòng nhiệt huyết, tình yêu và sự khát khao cống hiến cho KBS chúng ta, và hãy cùng chung tay, xây dựng KBS ngày càng lớn mạnh!

Dưới đây là một số hình ảnh về chương trình tình nguyện:

Địa điểm: Xã Tân Liễu - Huyện Yên Dũng - Tỉnh Bắc Giang
Thời gian: Ngày 22,23 - Tháng 1 - Năm 2011
Ngày 22.1:
Tập kết tại Thị Trấn Neo trước khi di chuyển về cơ sở

Tổ chức cho các em học sinh lao động tại địa phương:

Tổ chức các trò chơi tập thể:

Giao lưu văn nghệ:

---------- Post added at 09:35 AM ---------- Previous post was at 09:29 AM ----------

Ngày 23.1

Tiếp tục lao động vệ sinh tại địa phương:

Các anh Tỉnh đoàn Bắc Ninh về thăm và chúc mừng đội:

Tổ chức tặng quà cho các em học sinh và nhà trường:

Cả đoàn Tình nguyện:

Những bức ảnh còn lại sẽ có trong tuần này...:)

Lê Văn Đức

Mẫu giáo
Nhớ mãi về đợt tình nguyện này....
Tuy time ngắn ngủi nhưng đã để lại cho chúng ta những bài học quý giá, những trải nghiệm tuyệt vời

kẻsátphạt

Học sinh
lời cảm ơn đầu tiên cho em gửi tới tất cả anh chị khóa trên đã tổ chức cho chúng em buổi tình nguyện đầy ý nghĩa, vui vẻ, và cho chúng em cơ hội tìm hiểu được nhiều điều ở bản thân của mình........ cảm ơn toàn thể anh chị em của kbs đã luôn luôn theo dõi ủng hộ động viên cho đội tình nguyện.... cuối cùng cho em gửi lời chúc sức khỏe, năm mới vui vẻ hạnh phúc, thành công trên mọi con đường của toàn thể anh chị em trong kbs

thanhbien0801

<font color="red"><b>Phó CT HĐH SV Kinh Bắc<br/>Ch
Chúc mừng các em! Chiến dịch tình nguyện thành công, mang không khí tết sớm tới Yên Dũng_ Bắc Giang thân yêu!

nhi_nho

Đội trưởng đội quân Nhí Nhố
Staff member
đợt TN này tuy chúng ta gặp ko ít khó khăn nhưng tất cả đều đã vượt qua ! Cảm ơn sự nhiệt tình, ko ngại khó của tất cả các em ! Mong các em giữ mãi những kỉ niệm đẹp của chúng ta nhé !

saubeok55b1

Mẫu giáo
2 ngày một đêm nhớ mãi.....

Cùng ace KBS về quê hương thân yêu,... Những kỷ niệm đẹp, những nụ cười, ánh mắt và những lời nói ấy sẽ còn mãi. mãi mãi... LOVE YOU!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

bkadh2010

Mẫu giáo
Hôm qua về định post 1 bài lên nhưng bị mời đi ăn uống nhậu nhẹt thế là mệt quá ko làm gì được. hixhix. Hôm nay thi hết cảm hứng rùi. Dù sao cũng rất vui vì đã được trải nghiệm những ngày qua cùng mọi người. Tuy ko phải tất cả đều hoàn hảo nhưng chúng ta đã làm được rất nhiều việc có ý nghĩa. Mong rằng lần sau sẽ được gặp lại các bạn và chúng ta sẽ làm được nhiều thứ hơn nữa.
P/s: Mọi người ai chụp ảnh hôm dó thì post hết lên mediafire để mọi người cùng down nhé. Thanks in advance!

Thất bại là mẹ của thành công
Còn bố thành công là...chồng thất bại. hehe

kem_ngoc

Mẫu giáo
lần đầu tiên e đc đi tình nguyện xa ...2 ngày ngắn ngủi rất nhìu cảm xúc, rất nhìu kỉ niệm, nhìu bài học quý giá ....và hơn cả là tình cảm ấm áp của nhà mình cảm ơn cả nhà rất nhìu
e muốn nói : em yêu cả nhà :-*

chihiro

Học sinh
ôi cái cuộc đời này!
cảm xúc về đợt tình nguyện này ư?
ô là lá!
nhìu nhìu lắm...
buồn cũng có mà vui cũng thật nhìu...
đầu tiên là muốn xin lỗi cả nhà vì tiết mục văn nghệ tốp nữ của bọn mình đã thất bại khiến cho chương trình của ta bị hỏng....
thực sự thấy có lỗi...nói thật là có lúc k dám nhìn thẳng vào mặt Công...
thấy mình có lỗi lớn lắm! 1 mình em nó phải vất vả dàn dựng tất cả... có thể nói rằng trong đợt tình nguyện này thì người vất vả nhất, lo lắng nhìu nhất...đó là em Công... chị và cả nhà cảm ơn em rất nhìu...ai cũng vậy...trong đợt tình nguyện này ai cũng có những sai sót cúa mình...vấn đề chính là khi đợt tình nguyện kết thúc mọi người nhận ra được và rút kinh nghiệm cho bản thân để làm tốt trong những lần sau, và trong cả cuộc đời của mình...
còn xuyên suốt quãng thời gian ngắn ngủi đó là niềm vui...
bên cạnh mọi người mình được vui, cười rất nhìu... quên hết tất cả mọi nỗi buồn...
hí! vui lắm nha! cái vui nhất là được ở bên mọi người...
nhớ nhất là nửa đêm rùi mình ngồi nhóm bếp nấu mỳ tôm cho cả nhà ăn khuya..
hí! ở nhà thì nhóm mãi chẳng lên lửa, k hiểu sao hum đó nhóm cái là nó lên liền.được dịp khua môi múa mép với bọn thằng Quân, Như, Đức, Khuy...
ui...oai thế...nấu mỳ xong!
đến lượt mình thì hết cái nồi mỳ đã hết...vớt vát được cái bát con...
mà cái con bé Hằng nó thông báo là k ăn đêm cuối cùng nó lại đi cầm đũa khoắng hết bát của người này đến người khác...
mà lạ thật...
mình ăn xong thì đau bụng...
mà rõ ràng là mình nấu chứ k phải ai cả...1 mình mình đau bụng...còn chúng nó chẳng đứa nào bị làm sao...chắc tại tuổi già rùi nên mới như vậy...
thui! chẳng nói đến ăn nữa...vì mình toàn ăn cuối...sáng hum sau thì cũng chẳng còn mỳ...lại được thằng cu Đức nó ưu tiên cho hẳn 1 bát "canh trứng"...
hí hí...phải nói là trong đợt tình nguyện lần này là chị iu thằng cu Đức nhất nhà luôn! nó toàn nhường chị thui nha, lại còn kéo chân chị để chị trượt cầu trượt nữa...hí..thích ơi là thích...vui ơi là vui...hum nào mà có dịp mày lại kéo chân chị nữa nha...keke...
còn chị ghét thăng Tín, Trình, Thành, Đắc, Như...vì bọn mày toàn chém chị...hí...nhưng cũng cảm ơn 2 thằng Tín, Như đã "bảo vệ" giấc ngủ cho chị...thương anh Tún, anh Luận bị khản giọng, mất tiếng...
ô là lá...phải nói rằng...
chị rất iu quý các em...tình cảm đó giống như tình cảm chị em ruột thịt trong gia đình...thứ tình cảm mà chị chỉ thấy được khi đến với KBS nhà mình...
qua đợt tình nguyện này chị học được nhìu thứ lắm... chị thấy mình thêm gần gũi hơn, gắn bó hơn với mọi người,..
trước thì thấy sao mà thằng Đắc lạ đời thế k bít! thấy quái đản thật...nhưng rùi nói chuyện cũng thấy thằng bé đáng iu, thấy thương nó...
chỉ có 2 ngày nhưng lại làm gắn kết bít bao trái tim, bít bao con người lại với nhau...
cảm ơn mọi người nhìu lắm!
hiz...thường xuyên liên lạc với chị nha...đặc biệt trong tuần này...vì...chị đang ở nhà 1 mình....huhu...buồn thúi ruột đây nè...
iu KBS lắm lắm...

ÔI CÁI CUỘC ĐỜI NÀY! VUI QUÁ! VUI QUÁ!

chihiro

Học sinh
hé hé...đứa nào qua đọc bài chị mà k nhấn nút thanks thì chị óanh cho tung đít....hí hí..cứ nhấn đi..hum nào chị nhặt được tiền thì mua kẹo mút cho nha...hí hí...cấm đứa nào được "chả thích" với "ứ thèm" ở đây nha..
còn các anh, chị thì k cần dùng kẹo mút kiểu gì mà chẳng nhấn nút thanks cho em...vì các bác rất là tốt bụng....mà ....
:)):))

namlun

Mẫu giáo
2 ngày ngắn ngủi nhưng thực sự ý nghĩa. Đây là lần đầu tiên mình tham gia tình nguyện, cũng là lần đầu tiên hoạt động cùng KBS, nhưng dường như k có chút khoảng cách, k có chút ngại ngùng hay bỡ ngỡ. Thực sự mình như đc sống trong một gia đình tràn đầy tiếng cười nói, niềm vui, và hạnh phúc hơn nữa khi cả gia đình ấy đang cùng nhau làm những việc có ý nghĩa bằng tất cả trái tim và tâm huyết. Có lẽ sẽ phải lâu lâu nữa mới có dịp hội ngộ cùng cả nhà, nhưng thực sự, quãng thời gian cùng bên nhau trên mảnh đất Tân Liễu nghèo khó nhưng giàu tình cảm sẽ mãi nguyên vẹn trong mình.
Cảm ơn cả nhà, cảm ơn các em nhí nhố đáng iu của chị, cảm ơn các bạn, các anh chị đã cho em có nhưng giây phút thật đẹp và ý nghĩa. Cảm ơn đặc biệt tới một người đặc biệt đã cho mình cơ hội được khám phá chính bản thân. Yêu và nhớ cả nhà nhiều nhiều!!!!! :X

mot.omai

Mẫu giáo
Chúc mừng KBS nói chung và đội sv tình nguyện trong chiến dịch "Tết ấm quê hương" nói riêng đã có một đợt tình nguyện thành công, ấm áp và ý nghĩa! ^^ :x
( Ôi, nhớ màu áo xanh thân thương... :( )

dajkaa

Ban Liên Lạc SV Kinh Bắc
Đây là đợt tình nguyện đầu tiên mà Đắc thật sự khác: chỉ 2 ngày mà Đắc cảm thấy thân thiết với anh chị em hơn rất nhiều, cười nhiều hơn, và lần đầu chém với các bạn, các em nữ( chứ các chị thì chém lâu rồi). Giờ Đắc đã thể hiện cảm xúc của mình nhiều hơn trước mặt anh chị em trong nhà chứ ko lạnh như Đắc Kỷ nữa. Nhưng do ít thể hiện cảm xúc nên thật sự Đắc đã có lỗi rất nhiều.
+ Cho Đắc xin lỗi cả nhà vì thái độ lạnh lùng và quá cứng nhắc của Đắc, hẳn nhiều anh chị em đã ko vui nhiều khi thấy thái độ đó của Đắc, chuyện đó thật sự ko nên. Xin lỗi cả nhà!
+ Công: tao xin lỗi mày vì đáng ra tao cũng đc phân công giúp đỡ mày trong đợt tình nguyện này nhưng tao đã ko làm đc j, vô dụng là đằng khác. Xin lỗi mày!
+ Xin lỗi chị em vì những trò đùa, những câu nói thật sự có thể nói là vô liêm sỉ của Đắc, trêu hơi thái quá. Xin lỗi chị em!
+ Cuối cùng cho em gửi lời xin lỗi vô cùng sâu sắc tới chị Phương. Em ko hiểu vì sao em làm thế nữa. Đấy là lần đầu tiên em nói chuyện với chị. Chị đã chia sẻ và khuyên bảo em rất nhiều. Chị là người con gái thứ 2 mà em tâm sự hay nói cách khác là mở lòng. Nhưng... Em xin lỗi. Lúc đó em đã hơi chìm vào cảm xúc của mình mà ko để ý chuyện xung quanh. Đến giờ em cũng không thể làm gì khác, chỉ có thể nói: Xin lỗi chị!
Dù đợt tình nguyện này ko như mong đợi của Đắc, đôi khi còn cảm thấy thất vọng vì những gì chúng ta đã thể hiện, nhưng Đắc vẫn thấy vui.
Cảm ơn cả nhà...

Lê Văn Đức

Mẫu giáo
Mình xin share hết những cảm xúc của mình về đợt tình nguyện lần này cho mọi người nhé :X
@Công: Mình thấy cậu vất vả trong đợt tình nguyện này quá, bao nhiêu việc đều đến tay, khâu tổ chức nói chung là ổn tuy chưa được ưng í lắm, lần sau nếu cậu còn làm đội trưởng tớ sẽ ủng hộ nhiệt tình ^^
@chị Thương: Quả thật KBS chúng ta k thể thiếu 1 người như chị...nhí nhố...hết mức..và lúc cần nghiêm túc thì cũng nghiêm túc hết sức :D...tuy là lần đầu tiên gặp chị trong đợt tình nguyện này nhưng e thấy rất quý chị :X
@a Tún: Hehe :X...Anh định đào tạo e sao đây a zai???Nhiếp ảnh gia của KBS là 1 người rất vui tính, lại chụp ảnh rất siu nữa :X
@Đội HUT: Mình k nhớ hết tên các bạn được :(...So Ri nhé :(...Nhưng đội quân của HUT tham gia lần này đông nhất, mình thấy các bạn rất nhiệt tình, vui vẻ và thân thiện nữa :X
@Đội PTIT: Hehe...iu nhà mềnh nhìu lắm :X....Tuy đội PTIT của ta chưa thật sự nhiệt tình và hết mình với đợt tình nguyện lần này...nhưng mình biết các bạn đã rất cố gắng...vì mới tham gia lần đầu mà...Cả nhà chắc chắn sẽ nhớ đội PTIT với tiết mục BeatBox là cái chắc...Độc quyền mà :D
@Các anh trong Đoàn xã Tân Liễu: Các a quá nhiệt tình và mến khách luôn :D
@Các anh chị e khác: Mình đều rất iu quý...Hì :X
Nhìu kỉ niệm....Nhất là chơi với bọn nhóc cấp 1...Mình kể chuyện cười cho bọn nhóc nghe...bọn nó mê tít..thế là cứ quấn lấy mình :X(phục mình ghê)...đến lúc chia đội để chơi trò chơi thì các e í toàn vô bên mình k chịu vô đội ai #...hehe...iu thía :X...Khuyên can mãi mới chịu tách sang đội khác....Mấy trò chơi vui thật đó...Mình cảm giác thật hạnh phúc khi nhìn thấy nụ cười của các e, hồn nhiên và chứa đựng đầy cảm xúc :x....Các trò chơi diễn ra rất vui vẻ..phải cảm ơn nhiều tới e Hằng FTU, Kem, Nấm Lùn, Tuyển PTIT, e Tùng BK, e Hiền BK,e Hải KHTN, chị (e quên mất tên mà ở Nam Định í ạ :))...và rất nhìu bạn khác đã giúp mình và cùng nhau tổ chức những trò chơi vui cho các e học sinh...
TỐi hôm đó Văn nghệ mà vui thật đó...Bay nhảy....nhí nhố...vỗ tay...gào thét...Ôi..!!Lần đầu tiên mình đc trải nghiệm thể đó :D...
Nhớ mãi cái tiết mục mà bác cựu chiến bih đang hát sao í...có 1 chị( cô hay bà nhỉ :d) lên nhảy luôn cùng....cái điệu nhảy mà k thể đỡ đc...lúc sau lại lòi đâu ra 1 bạn thanh niên nữa lên solo cùng :D...Tuy hài quá và bất ngờ nhưng thực sự lại làm đêm đó nóng lên rất nhiều.....
Ngày tổng kết chia tay mà buồn thế....mới gặp nhau hôm qua....hôm nay ta đã phải chia tay Tân Liễu rồi :( - Vùng quê nghèo về vật chất nhưng giàu về tinh thần hiếu khách.....
Lúc ăn mum chia tay...mâm mình sao vui thế, hát nhiều nhất luôn...vui thật...Có anh uống 3 chén mà hát tận 4 bài :)...làm mình cũng máu hát theo từ A-Z....Hì :d
Lúc đi bộ cố gắng nhìn lại Tân Liễu...nhìn lại những kỉ niệm ở Ủy ban xã, ở nhà a Dâu, ở trường cấp 1...ở trong trái tim mình....và những hình ảnh đó đã khắc ghi trong trí nhớ của mình rùi.......
Xa Tân Liễu, xa KBS, mình lại cứ ước là hôm nay mới là buổi tập huấn...để có 1 buổi tình nguyện như thế nữa :X....Ở cùng nhau, chơi đùa cùng nhau, làm việc cùng nhau, "bay" cùng nhau.....đã làm mình thêm hiểu mọi người hơn...để thay đổi suy nghĩ của mình....
Cảm ơn KBS - Cảm ơn Tân Liễu - Cảm ơn tất cả mọi người.....
Hi vọng mọi người nhớ mình là ai :X!!!

dawny_vn

<font color="red"><b>Phó chủ nhiệm CLB kinh doanh<
“Về Tân Liễu, ở trên là đồi núi, có trồng Vải đấy, nhưng khi ngày nay giá trị của mỗi cân vải chẳng đáng là bao, nó không còn là cây xóa đói giảm nghèo được nhiều nữa, nhiều bà con đã dần bõ bẵm không chăm sóc nữa. Ở dưới là đồng trũng một vụ, chỉ một trận mưa lớn là phải đối mặt với nguy cơ mất mùa :|.

Với màu áo xanh, hy vọng chúng ta đã để lại trong các em học sinh ở đó một động lực, một khát khao, nhìn các anh chị sinh viên làm gương để phấn đấu học tập tốt hơn, để có cơ hội ra ngoài, thế mới mong đưa quê nhà thoát khỏi cái nghèo đói...như các bác, các chú, các anh lãnh đạo ở Tân Liễu đã chia sẻ. Chúng ta cùng tin tưởng Tân Liễu nói riêng và các cùng quê nghèo khác sẽ phát triển hơn.

“Những mầm xanh sẽ nhú vươn lên đất cằn
Những chồi non sẽ lớn xanh tươi bất tận...”

“Chúng ta đã để lại được dấu ấn tốt đẹp với bà con Tân Liễu”.
“Qua đợt tình nguyện này các thành viên có dịp hiểu và gắn bó với nhau hơn. Như là một gia đình ấy”. Và 2 điều này là ý nghĩa nhất.

Anh có nghe 1 thầy giáo, một anh cán bộ đoàn có nói chuyện với nhau: “ Anh em mình vừa xem vừa học các em(SVTN) cách tổ chức trò chơi, ca hát”.
Anh Giang còi cũng tâm sự lúc buổi tối: “Xem các em rồng rắn, nắm tay, khoác vai lên sân khấu cùng nhau hát làm anh nhớ lại những khoảnh khắc của thời sinh viên, cũng giúp các anh có kinh nghiệm và động lực để phát triển các phong trào đoàn thể cho thanh niên, học sinh mạnh mẽ hơn”

Tuy vậy, chúng ta cùng thừa nhận những yếu kém, thực là bài học đắt giá, là bài học kinh nghiệm rút ra cho các lần tình nguyện sau.

Mình tin, với những lần tình nguyện tiếp theo của KBS sẽ thành công hơn :)
Với những gì đã có, vừa mới có được, và sẽ có tin rằng KBS sẽ lại phát triển mạnh mẽ hơn, như thời anh Phúc, chị Nương, anh Tỉnh, anh Hà, anh Duyệt, anh Tún, anh Lâm...:d

Với KBS nhà mình chúng ta luôn có những niềm vui và ý nghĩa. Hãy luôn giữ cái tinh thần này nhé ace.
Yesterday is history. Future is a mystery. Present is a gift. That’s why we call it “Present”.
Quá khứ đã là lịch sử. Tương lai là một màu nhiệm. Còn hiện tại là một món quà của cuộc sống, chính vì thế mà chúng ta gọi đó là tặng phẩm”.
Tổng Giám Đốc Coca-cola.

Cảm ơn và yêu mến ace KBS nhà mình.
Hì, nghe bài [FLASH]http://static.mp3.zing.vn/skins/gentle/flash/mp3player.swf?xmlURL=http://mp3.zing.vn/play/?pid=IW709Z8C||4&songID=0&autoplay=false&wmode=transparent[/FLASH] do anh Cù Trọng Xoay sáng tác nhé.
:
HÀNH KHÚC XANH
Đinh Tiến Dũng

Ta mang trên mình màu áo xanh tươi, màu trời Việt Nam, màu xanh cuộc đời, muôn trái tim hồng vì Tổ quốc yêu thương, tương lai tươi sáng cùng dựng xây quê hương. Đây thanh niên Việt nam, chiếc áo mang tình đất nước mến trao.

Đây cánh mũ tai bèo, bài ca ghi tiếp chiến công tự hào, trùng điệp trùng màu áo xanh tươi, vai sát vai lớp lớp bước tới. Tổ quốc mến yêu ơi, đây sức xuân dâng người.

ha_star^^

<font color="red"><b>Phó CT Hội- Phó chủ nhiệm clb</b></font>
Chúc mừng anh chị em đã hoàn thành chương trình tình nguyện "tết ấm quê hương" ấm áp và đầy ý nghĩa này. Mình rất tiếc vì không thể tham gia cùng ace được. :( Mình tin rằng sau chuyến tình nguyện này ace nhà mình mỗi ng sẽ có những cung bậc cảm xúc, những tình cảm và những trải nghiệm riêng vô cùng ý nghĩa mà có lẽ sẽ chẳng bao giờ quên. Hy vọng sẽ được gặp lại mọi người vào một chương trình tình nguyện sớm nhất của KBS.
Chúc mọi người ăn tết vui vẻ và đón chào một năm mới đầy niềm vui

saubeok55b1

Mẫu giáo
2 ngày 1 đêm nhớ mãi....

Biết nói thế nào nhỉ?
Nhà m cách đấy có một đoạn đường mà ko mời ai đến nhà chơi được, buồn ghê. Lần sau về nhà m "tình nguyện" nhá!
Nhìn ko gian Tân Liễu đúng là hoang thật, đồi núi, sông nước, trẻ con bảo ở đấy vẫn hay cháy rừng, ng lớn thì bảo là cả năm chỉ gieo trồng được một vụ thôi, vì vậy mà sản xuất còn hạn chế lắm. Cũng chỉ có những nhà ở mặt đường là còn khá giả hơn một chút. Lúc về đi đường khác, vẫn còn nhiều con đường đất đỏ, bụi mù, nếu mưa thì...
Trẻ con ở đấy, nhìn mãi mà chả thấy đứa nào béo tốt cả. Những bé học cấp 2 rồi mà vẫn còi dỉn còi din. (Hồi xưa m chắc ko bé thế nhi?, ít ra thì mình vẫn còn mập mạp hơn.)
Những nụ cười của bọn trẻ thật khó quên. Nhớ lúc giao lưu, có e nói với bạn ngồi cạnh " Mày ơi, tao cười sái cả hàm rồi".
Đúng là trẻ con, chúng vẫn ngại ngùng trước những trò chơi có cả nam và nữ, vẫn e thẹn, (chắc bằng tuổi chúng m cũng thế, bây giờ thì cáo rồi, ứ sợ cái j hết)
Lần này đi, tình cảm các ace thêm nồng ấm bao nhiêu, chẳng bao giờ m để con trai ôm vai, bá cổ, gần gũi như vậy (cái tên Thành là dê lắm đấy,)
Lần này đi tình nguyện, vui thì vui thật. Lúc đầu m cũng nghĩ giống a Tũn, vui thì có vui nhưng chưa ý nghĩa. Nhưng bây giờ nghĩ lại, nó có nhiều ý nghĩa ấy chứ.
Ngày thứ nhất, bọn m đã giúp làm sạch sân trường cấp 1,2 và uỷ ban. Đem lại những nụ cười tươi rói trên môi những em nhỏ hồn nhiên ở đây, tạo cảm giác gần gũi, quan tâm của những con ng nơi đây với bọn m. Dân ở đây có vẻ cũng mộc mạc và dản dị, những ánh mắt của các cô, các bác và các em nhỏ khi nhìn thấy bọn m đến thật sự ấn tượng trong m. Biết đâu, nhìn thấy các ace bọn m nhiệt tình như vậy, những phụ huynh kia, những e nhỏ kia cũng muốn lớn lên, trẻ e sẽ giống như bọn m, ít ra là có học thức, sau đó là về giúp sức cho quê hương. (Nhưng m cũng hi vọng là những đợt tình nguyện sau sẽ quy củ và ý nghĩa hơn nữa) Còn đối với ace trong đội thì khỏi phải nói rồi.
M thấy càng ngày càng yêu KBS hơn, m chưa thấy m có năng khiếu làm lãnh đạo nên thích làm thành viên hơn. Càng nghĩ càng thấy yêu đấy.
Ngày cuối m đã tìm được một ông bố đẹp zai, ( bật mí nhá, bố bảo bố thích T làm mẹ m) HIHI.
Chiều hôm đó có chút mem rượu nên lúc về m ăn nói hơi linh tinh tí. Bây giờ thì viêm họng rồi.
Hôm về, m định viết Blog ngay những cảm xúc về đợt tình nguyện này, nhưng lười lại thôi, bjo thì nhiều từ ngữ bay mất rồi, ko biết nói sao nữa.
"Hạnh phúc trào dâng, lời hát xin cám ơn tình yêu, đã cho chúng ta một đêm.... nhớ mãi...."

datbachkhoa

Học sinh
Chúc mừng anh chị em đã hoàn thành đợt tình nguyện đầy ý nghĩa này. Thật tiếc khi không thể tham gia cùng mọi người được, vì mình bận phải giải quyết một số việc riêng. Vừa xem loạt ảnh của mọi người, mình cảm nhận được niềm vui, sự ấm áp cùng lòng nhiệt tình của tất cả các thành viên lan tỏa trên mảnh đất Tân Liễu. Yêu mọi người lắm, hi vọng sẽ được tham gia cùng mọi người trong các đợt tình nguyện tiếp theo.
Ah quên, chúc cả nhà năm Tân Mão gặp thật nhiều thành công nhé :x :x :x

vi_tieu_bao_1902

<font color = blue><b>Luôn luôn lắng nghe...Lâu l
Staff member
Chúc mừng cả nhà đã có một đợt tình nguyện đầy ý nghĩa. Hy vọng chúng ta sẽ ngày càng lớn mạnh về số lượng cũng như chất lượng. Chúc anh chị em một năm mới tràn đầy niềm vui :D