Ảnh tình nguyện ở Bắc Giang

vi_tieu_bao_1902

<font color = blue><b>Luôn luôn lắng nghe...Lâu l
Staff member
Ảnh Tình nguyện BG tiếp nhá:
Vài Pic của đội đào móng

Ảnh tặng quà các gia đình chịu thiệt hại trong trận bão số 6:

Tranh thủ mua ít đồ về làm quà (chú Thông mua nhiều nhất):

dinhcai

Mẫu giáo
công nhận ở đó họ bán hàng cũng ...nhỉ.10k 3 cây,mình trả 20k 6 cây k bán...thế mới hay chứ.=))

vi_tieu_bao_1902

Staff member
Chú đừng cười,toàn bà con dân tộc,họ biết chữ đã là may,làm sao tính toán nhanh như chú đc

dinhcai

Mẫu giáo
lần đầu tiên e được tiếp xúc với người dân tộc đấy.còn được nói chuyện với họ nưa chứ.
cổ ai lọ
nghĩa là anh yêu em.hay nhỉ

Nangha

<font color="red"><b>Nguyên phó chủ nhiệm CLB kinh
Staff member
tình hình là có nhiều thằng suýt bị các em ở đấy chài không về đươc:))
anh yêu em của người Tày này :"chài điếp nọng" (nhầm phải là tao thưong mày)

Bác nào không biết đến Lục Ngạn thì xem qua ảnh chắc biết rồi. Có bác hỏi tại sao xã em tên là Biển Động thì hy vọng lần sau các bác về Lục Ngạn thì lên thăm qua Biển Động.
Từ xã Tân Hoa, chỗ các bác tình nguyện đi thẳng đường khoảng 4Km là đến quê em.
Vì là người địa phương nên em giới thiệu qua địa điểm các bác tình nguyện vừa rồi:
Thôn Vặt Ngoài, xã Tân Hoa, huyện Lục Ngạn, tỉnh Bắc Giang.
Tân Hoa là một trong 6 xã vùng cao của Huyện Lục Ngạn và cụm các xã Đông Bắc Lục Ngạn.
Nơi đây có ngôi trường cấp3 của tụi em ngày xưa(Cách chỗ mấy bác đỗ ô tô chừng 20 bước chân về phía Biển Động)
....
Mong các bác thông cảm vì mấy tin lá cải này

xuongrong

Khoa học thường thức
Staff member
Sau đợt tình nguyện nì,KBS đã để thương để nhớ cho các anh trong Đoàn xã đó, nhất là anh Thắng- bí thư Đoàn xã không ngủt được vì nhớ đội tinh nguyện của mình đó. Anh ý cứ nói là muốn mau đến hè để được đón đội tình nguyện về Tân Hoa tiếp đó. Đội mình thấy sao? :D :D

=)) lại gà nốt anh ạ em Hà hình như chưa lập được nick nên chưa có tên trong Forum được (hôm nọ nó gạ em lập nick cho mà) thế các bác vất em Ngọc đi đâu 8->
choáng!:-o Đội nhà mình vô đối!hi:))

Nhìn mà háo hức quá. Mình già rồi nên ĐỘ MÁU chuyển chỗ khác. :D

PS: Hình như em trong ảnh là em Trang (nick: shichika ) trên KBS.
<Nếu sai các pác dùng đũa con gõ lên trán em 1 cái nhé>

Nangha

Staff member
Nhìn mà háo hức quá. Mình già rồi nên ĐỘ MÁU chuyển chỗ khác. :D

PS: Hình như em trong ảnh là em Trang (nick: shichika ) trên KBS.
<Nếu sai các pác dùng đũa con gõ lên trán em 1 cái nhé>
=))=))=)) khổ bà chị mình wa.

chè ngô

Văn thơ
Staff member
anh Bri nhầm rồi!hôm đấy em còn thấy Shichika lang thang trên 4rum mờ! sao có mặt ở BG được!^^

vi_tieu_bao_1902

Staff member
hị hị,cái em mà ông Bri trích ảnh đấy là Hội trưởng hội đồng hương sinh viên Bắc Giang tại Học Viện Báo Chí Tuyên Truyền

HaNguyen

Administrator
Staff member
Sau đợt tình nguyện nì,KBS đã để thương để nhớ cho các anh trong Đoàn xã đó, nhất là anh Thắng- bí thư Đoàn xã không ngủt được vì nhớ đội tinh nguyện của mình đó. Anh ý cứ nói là muốn mau đến hè để được đón đội tình nguyện về Tân Hoa tiếp đó. Đội mình thấy sao?
Hic hic,khổ thân bà chị Đan. Bít cả a Thắng k ngủ dc vì nhớ đội TN của mình :D, chắc bà chị cũng mất ngủ roài :))

xuongrong

Khoa học thường thức
Staff member
, chắc bà chị cũng mất ngủ roài :))
nhầm...to. Chị chỉ không ngủ được trước 12h thui nhé, còn lại thì phải ngủ chứ, mà chị cũng muốn mất ngủ như đợt đi BG ấy lắm
Tiếc là chị không mất ngủ ở HN như đợt đi BG được để xem rất nhìu chuyện mà anh em KBS làm trong lúc ngủ đó nha. hehe
(không tiện kể ở đây) :)

Nangha

Staff member
tình hình là còn nhiều động tác hay nữa nhưng vì bà chị nên anh em,chị em chưa thực hiện được thôi đành để hè vậy