Cách gửi file .exe trong Gmail

dominhquy

Mẫu giáo
Hi all,

Chắc chắn là nhiều bạn đã biết cách gửi file exe trong Gmail. Nhưng mình vẫn post lên vì hôm nay mình mới gặp vấn đề này và mình xin chia sẻ cho mọi người.

Mình gửi cho cô em phần mềm Stamina Typing Tutor đã cài rồi, chỉ việc chạy thôi. Trong đó có file Stamina.exe. Như thường lệ mình đã zip lại bằng 7zip, và gửi email

Và mình gặp vấn đề là không được phép gửi vì file có chứa file .exe, sẽ có thông báo đại loại thế này: This is an executable file. For security reasons, Gmail does not allow you to send this type of file.

Mình đã giải quyết bằng cách dung 7zip nén lại và có đặt password nhưng vẫn không thành công. Và cuối cùng mình dùng Winrar để nén lại, mình chọn thêm cả tùy chọn Encrypt file name thế là ok

Ngoài ra còn có những cách như là upload lên những trang như mediafire rồi gửi link (cách này khá hay vì không cần dùng phần mềm nào thêm). Hoặc có thể đổi tên .exe thành cái gì đó…

Cần chú ý rằng: người A gửi cho người B thì chỉ cần người A hoặc người B sử dụng gmail thì đều liên quan tới Gmail. Có thể Yahoo hay Hotmail cũng cấm thế, mọi người có thể dùng cách này để áp dụng

Regards,
Minh Quý

xuongrong

Khoa học thường thức
Staff member
ờ, hay nhỉ. Mình mấy lần gửi file .exe đều bị lỗi thế này. Hôm nay đọc được cái này để áp dụng vậy.
Thanks hén