CLB kinh doanh tổ chức cuộc thi thiết kế logo và banner KBS

mrpham

<font color="red"><b>Chủ Nhiệm CLB kinh doanh</b><
Staff member
Các bạn thân mến!
Như các bạn đã biết, ngày 6-11 vừa rồi là sinh nhật tròn 4 năm tuổi của Hội Đồng Hương Sinh Viên Kinh Bắc. Tuy thành lập được khá lâu, nhưng hiện tại KBS chưa có 1logo để tượng trưng cho Hội, vậy được sự nhất chí của BQT và Ban liên lạc KBS, mình phát động cuộc thi thiết kế Banner cho diễn đàn và logo biểu trưng cho Hội.

Yêu cầu:
-Đối với Banner :
+Nhẹ, kích cỡ thích hợp cho 4r.(Mình ước chừng là 500x200, nếu sai sót xin Admin edit giúp mình)
+Thể hiện cá tính của KBS với tiêu chí: Ngôi nhà chung của sinh viên Kinh Bắc năm châu.

-Đối với logo :
+Logo thể hiện được mình là 1 người con quê hương Kinh Bắc. Tức là: mọi người nhìn vào đó, sẽ nhận ra Hội Đồng Hương Sinh Viên Kinh Bắc.
+Nhưng không làm mất đi tính sinh viên chúng ta. :D
+Có thể sử dụng để làm biểu trưng bằng đồng.

Mọi bản thiết kế xin gửi tại đây.
BQT sẽ xem xét và chọn ra những bản thiết kế ổn nhất để mems cùng bình chọn.

Thay mặt BQT!

P/S: Rất khuyến khích các anh em có khả năng thiết kế đồ họa.

mrpham

Staff member
Các bạn nào không thể thiết kế cũng nên vào cho ý tưởng về logo,để cho các bạn thiết kế đi sát với thực tế,vì mình thấy nhiều bạn biết về đồ họa (shop hay corel) nhưng lại ko có ý tưởng nên ko biết phải vẽ như thế nào cho hợp lý.

mrpham

Staff member
Up len top nao.Co cuoc thi ma van chua thay ai vao cho y kien de ace cung tham khao

cntudo20

Mẫu giáo
à,cho nó lên top nhỉ :n95: lâu roài ko post bài hay spam,hnay ngẫu hứng spam lấy tí bài nhỉ ;))

Về cái Logo thì tớ có chút ý tưởng thế này:

Cái Logo sẽ thể hiện rằng chúng ta,những sinh viên Kinh bắc đoàn kết đồng lòng,cùng chung tay góp sức vì một tương lai thành công,vì một KB vững mạnh.

Thể hiện: Logo sẽ là 1 hình chữ nhật,gồm 3 phần :

*Phần 1 : ở dưới,sẽ là 1 hình tròn,hình của chiếc nón quai thao :D,trên hình tròn đó có những cánh tay nắm tay nhau,hay cái gì đó thể hiện mối đoàn kết của chúng ta.
*Phần 2 : ở phía trên cái nón,có 1 cái mái nhà ( kết hợp phần 1 và 2 thì sẽ giống như chữ Ô vậy ),cái mái nhà này có thể là chữ KBS cách điệu uốn lượn :D
*Phần 3 : ở phía trên phần 1 và 2 thì sẽ có những biểu tượng của sự thành công,tớ cũng chưa nghĩ ra cái gì cho hợp,nhưng trước mắt t cứ cho những ngôi sao nho nhỏ ở trên để mọi người cũng có ý kiến ợ.

Như vậy: Tổng chung lại thì phần 1 và 2 của hình vẽ thể hiện chúng ta là những người con Kinh bắc đang cùng dưới 1 mái nhà,đoàn kết. còn cái mái cũng thể hiện đó là cái mũi tên nghía là sự phát triển,phía trên đó là những ngôi sao,nghĩa là sự thành công :D

Ý kiến của t là vậy,mọi người đóng góp cho ý kiến nhé!!! Nhà ta chưa có logo !!!:n9:

dunghoi

Trial Moderator
Staff member
Đã nói đến thi thố với người việt, thành tích là một chuyện vật chất lại càng quan trọng hơn vì vậy muốn để cuộc thi có tính thảm khốc, yêu cầu ban tổ chức đưa ra mức giải thưởng.

Giải thưởng dành cho bạn khi thắng cuộc là 5lít rượu cồn pha nước lã + 10 cái bánh đa kế ăn với tương ớt Bắc Ninh trưng dầu ăn chịu không???????????:n2:

Mr.Jujube

Mẫu giáo
Các bạn thân mến!
Như các bạn đã biết, ngày 6-11 vừa rồi là sinh nhật tròn 4 năm tuổi của Hội Đồng Hương Sinh Viên Kinh Bắc. Tuy thành lập được khá lâu, nhưng hiện tại KBS chưa có 1logo để tượng trưng cho Hội, vậy được sự nhất chí của BQT và Ban liên lạc KBS, mình phát động cuộc thi thiết kế Banner cho diễn đàn và logo biểu trưng cho Hội.

Yêu cầu:
-Đối với Banner :
+Nhẹ, kích cỡ thích hợp cho 4r.(Mình ước chừng là 500x200, nếu sai sót xin Admin edit giúp mình)
+Thể hiện cá tính của KBS với tiêu chí: Ngôi nhà chung của sinh viên Kinh Bắc năm châu.

-Đối với logo :
+Logo thể hiện được mình là 1 người con quê hương Kinh Bắc. Tức là: mọi người nhìn vào đó, sẽ nhận ra Hội Đồng Hương Sinh Viên Kinh Bắc.
+Nhưng không làm mất đi tính sinh viên chúng ta. :D
+Có thể sử dụng để làm biểu trưng bằng đồng.

Mọi bản thiết kế xin gửi tại đây.
BQT sẽ xem xét và chọn ra những bản thiết kế ổn nhất để mems cùng bình chọn.

Thay mặt BQT!

P/S: Rất khuyến khích các anh em có khả năng thiết kế đồ họa.
Thiếu Giải thưởng bác ạ :|