Giúp em_lỗi máy tính

meomeo

Học sinh
Đừng coi thường em, anh cứ đợi xem.:p
ối em ơi, đừng nói thế...^^, chẳng biết em thế nào, chứ với chị máy tính quý giá lắm, một ngày không có máy là một ngày như bị trói chân tay :)), cho nên lần trước, máy hỏng, chị đã phải ngồi nghĩ đến 3 ngày 3 đêm mới dám tự cài lại máy đấy em ạ!^^ mà trước khi cài đã đọc đi đọc lại đến thuộc làu cái hướng dẫn nhé, đến lúc thực hành nó lại có vài chỗ không giống ... mặt ngu luôn.
Muốn tự cài, em tìm thêm một cái máy khác, nối mạng, rồi vừa cài vừa hỏi người khác ý :)) ví dụ như lần trước chị vừa cài vừa hỏi anh name.. :)) đến đêm là xong.
của đáng tội, ngày xưa nhờ anh trai sửa hộ, cứ mấy ngày nó lại đơ, phải cưng như cưng trứng.. giờ tự sửa, phá như gì ý, thế mà cứ chạy rầm rầm :))

ha_star^^

<font color="red"><b>Phó CT Hội- Phó chủ nhiệm clb</b></font>
@ anh name: ui e thank anh nhiều lắm ý
@ chị meomeo: không sao đâu chị, cứ vài lần là quen ý mà chị, chứ nếu ko tự làm được thì phiền lắm, hic hic hic. đúng là ko có máy em chẳng làm được gì cả. hi hi. em đi mua đĩa về cài đây :D

uninstall firefox đi, rồi cài lại.
Thử bật Task Manager (Ctrl + Alt + Del), vào tab process, chụp lại rồi up lên xem nào.

mẬp

<marquee><font color="red"><b>—•♥ Love |͇̿♥͇̿| Nov
Staff member
em chỉ có cách là 1 là ghost 2 là cài win, nma nên cài lại win là ok hơn :D

tinhcoi

Administrator
Staff member
Trước là MeoMeo bây là đến Ha_Star, anh em nhà ta sắp " Mất hết giá trị " rồi .

ha_star^^

hic, em đã cài lại Win rùi, nhưng em vẫn không nhận thấy sự khác biệt mấy. Máy vấn như trước khi cài, tình hình có vẻ không khá khẩm lên.
Trong quá trình cài Win e ko biết là do đĩa Win bị lỗi hay sao ý, lúc chương trình yêu cầu nhấn Enter để sao lưu dữ liệu, em nhấn Enter thì chương trình không chạy tiếp, em phải nhấn Esc thì nó mới chạy, nhưng trong phần hướng dẫn của chương trình, nếu nhấn Esc thì chương trình sẽ tiếp tục chạy nhưng sau này Win có thể bị lỗi, em đang lo quá. hic hic hic

datbachkhoa

Học sinh
Ở đây có 2 khả năng xảy ra đối với máy của bạn:
1. Có thể do trình duyệt web của bạn ngốn ram rất nặng, trong khi dung lượng ram của bạn không lớn. Nếu bạn đang dùng firefox thì hãy bỏ nó đi và chuyển sang dùng ie hoặc google chrome thì hơn, nếu không bạn có thể chữa ngốn ram của firefox bằng cách sau.
http://svkinhbac.com/showthread.php?t=6434&highlight=firefox
2. Có thể máy của bạn đang sử dụng một chương trình khá lớn về dung lượng như Kaspersky. Nhà mình có dùng Kaspersky, cứ mỗi lần quét là không chạy được 1 chương trình nào cả. Nhưng cái này nó ảnh hưởng tới toàn bộ các chương trình trong máy ngay cả lúc offline. Cách tốt nhất là thay thế nó bằng 1 phần mềm diệt virus gọn nhẹ hơn. Ở đây mình xin giới thiệu avira antivirus, dung lượng rất nhẹ. Bạn vào đây http://www.free-av.com/ và download bản free. Chất lượng của avira thì khỏi phải nói, đây có thể coi như là phần mềm diệt virus free tốt nhất.
Cái này mình chỉ đoán dựa trên những gì bạn cho biết + những kinh nghiệm thực tế của mình thôi. Tốt nhất là bạn nên nhờ 1 người nào đó có kinh nghiệm đến xem xét thực tế thì sẽ chuẩn hơn.

nickname2606

Siêu gà :-<
Staff member
hic, em đã cài lại Win rùi, nhưng em vẫn không nhận thấy sự khác biệt mấy. Máy vấn như trước khi cài, tình hình có vẻ không khá khẩm lên.
Trong quá trình cài Win e ko biết là do đĩa Win bị lỗi hay sao ý, lúc chương trình yêu cầu nhấn Enter để sao lưu dữ liệu, em nhấn Enter thì chương trình không chạy tiếp, em phải nhấn Esc thì nó mới chạy, nhưng trong phần hướng dẫn của chương trình, nếu nhấn Esc thì chương trình sẽ tiếp tục chạy nhưng sau này Win có thể bị lỗi, em đang lo quá. hic hic hic
Còn phải chữa nữa ko em, ở gần anh chạy qua cài cho, vừa thi xong :))

ha_star^^

Còn phải chữa nữa ko em, ở gần anh chạy qua cài cho, vừa thi xong :))
đúng là lỗi thật, em lại vừa phải cài lại xong, haiz1 không biết nó có còn lỗi nữa ko đây? :((

ha_star^^

@ datbachkhoa: mình nghĩ trong trường hợp này bạn nói đúng. Máy của mình có lẽ là trường hợp 1 bạn ạ
Trước mình cũng dùng avira antivi rùi nhưng mình cảm thấy ko hiệu quả lắm, giờ mình mới cài lại CMC. Nhưng nó cũng thế nào ý.

datbachkhoa

Học sinh
Có thể bạn ít dùng avira, nhưng mình thấy avira khá ổn. Chắc chắn nó không thể so sánh với kaspersky, nhưng nếu so với bkav miễn phí thì hơn hẳn. Nhà mình sử dụng avira 1 thời gian dài, máy hoạt động rất ngon, lâu rồi không có vấn đề j xảy ra. Hiện nay avira mới cho ra 1 bản mới miễn phí ver 10.0, giao diện mới toanh, mà chức năng diệt virus được nâng cấp lên rất nhiều. Hi vọng sẽ có một ngày bạn quay lại với avira! :)