Help meee.. ace nào giúp t vs.

mr_bin

Học sinh
ace nào giúp t lỗi này vs.
1 là lỗi CPU sử dụng 100%, dung lượng ram sử dụng 80-90% khi t mở task manager
2 là lỗi sau khi khởi động lại máy thì có lỗi là: BOOT IS MISSING press ctr+ alt+ del to restart

2 là lỗi sau khi khởi động lại máy thì có lỗi là: BOOT IS MISSING press ctr+ alt+ del to restart
Lúc mới mở máy hoặc restart lại máy,E thử mở task manager lên xem nó có bị như vậy không?
Hoặc IDM có đang nối file không vì trước A cũng bị y như E,kết quả là do IDM đang nối file.... ^^!

mr_bin

Học sinh
sau khi bị lỗi 1 em cài lại win và kết quả là nhận đc cái lỗi t2 ạ. Anh Entudi ơi giờ e ko vào đc win nữa rùi :|

mr_bin

Học sinh
:-< mang ra trung tâm bảo hành =.= "máy em đã bị mất win bản quyền, phí cài đặt lại là 330k e nhé"
hjc/ e cài lại win là máy em nó mất luôn phần recover vs cả bản quyền =.= lần sau chắc e kod ám nghịch nữa :-<

mr_bin

Học sinh
em tạo file recovery mất hơn 12GB =.= lần này thì ko sợ nghịch lung tung nữa rồi :(

hikaru8x

Mẫu giáo
Cái lỗi thứ nhất của bạn có rất nhiều lý do, có thể là do virus, cũng có thể là máy đã lâu cái keo tản nhiệt ở CPU ko còn tác dụng (với pc).
Còn lỗi thứ 2 thì nên xem lại ổ cứng. Bạn nên xem lại cái cab ổ cứng của mình. Nó ko nhận ra ổ boot nên mới vậy đấy :).

mr_bin

Học sinh
Cái lỗi thứ nhất của bạn có rất nhiều lý do, có thể là do virus, cũng có thể là máy đã lâu cái keo tản nhiệt ở CPU ko còn tác dụng (với pc).
Còn lỗi thứ 2 thì nên xem lại ổ cứng. Bạn nên xem lại cái cab ổ cứng của mình. Nó ko nhận ra ổ boot nên mới vậy đấy :).
em tìm hiểu cũng tương đối rồi ạ :)
lỗi 1 là do virus... :-<
lỗi 2 thì do sau khi recovery win xong, e chia lại ổ... sau đó nó nhận ổ E làm ổ hệ thống:D
giờ thì ok rồi ạ. tks ace nhà mình nhé :)