Không nghe được nhạc???

redneval

Mẫu giáo
Tớ mới cài lại win cho cái PC, hậu quả là không thể nghe được nhạc trong máy, không nghe được nhạc trên web (WMP và nhạc trên web đều không chạy). Đã kiểm tra và thấy sound card đã cài đầy đủ. Những lần trước vẫn cài ngon lành cành đào, thế mờ...:(:)(:)(( Help me, pls!!!

HaNguyen

Administrator
Staff member
Nói chung là vẫn do cái sound thui bạn ah. THử cài bản win khác xem sao, có thể do lỗi win. Ko thì ra chợ trời mua cái card sound cũ mấy chục K cắm vào :D

rock_am

<B><font color="red">~ Đầy Tớ Nhân Dân ~</B></font
Staff member
Sound card đã cài nhưng chưa chắc đã active.
Bạn test loa chỉ k nghe đc nhạc hay là mọi âm thanh đều k nghe đc????

redneval

Mẫu giáo
Mọi âm thanh đều không nghe đc, bạn ạh! Nhạc trên web và WMP ko chạy đc lun. Mình cũng nghĩ do lỗi win, or abc... Nhưng lười quá. Cứ động đến máy móc là ngại thế chứ lị @-)

Lỗi này có thể là do chưa cài driver cạc sound của main máy tính. Bạn lấy đĩa driver của main ra cài driver cho âm thanh rồi khởi động lại là được thôi.

rock_am

<B><font color="red">~ Đầy Tớ Nhân Dân ~</B></font
Staff member
Nếu bạn đã cài sound card mà k nghe đc tiếng, thì cài lại win thôi.

svkinhbac

Thế Giới Tin Học
Staff member
Lỗi này thường xẩy ra do những vấn đề sau:
1.Bạn chưa cài driver cad sound hoặc bạn đã cài nhưng chưa chuẩn driver.
Cách khắc phục: vào Control Panel -> Remove cái driver sound mà bạn đã cài trước đó, khởi động lại máy sau đó tiến hành cài lại một driver chuẩn cho sound. :)
2.Card sound của bạn có thể vì một nguyên do nào đó mà bị Disable trong Bios :( .
Cách khắc phục: Bạn vào Bios thiết lập lại là Enible hoặc nếu không bạn cứ thao con Pin Cmos ở trong main ra để khoảng 5p rồi lắp vào sau đó bật case lên :)
3.Card sound của bạn có thể bị Die(Trường hợp này rất ít khi xẩy ra, đặc biệt là với một máy vừa cài lại Win :) )
Cách khắc phục: bạn tiến hành đi mua một con card sound cũ hoặc mới (cũ giá khoảng 50 ->80K, Mới giá khoảng 120 ->150K :D ) về cắm vào khe PCI, để thay cho con sound on của bạn :D.

cài lại win xem nào,có thể đĩa win bị lỗi :))
thứ 2 cso thể là do driver bạn cài không tương thích với win :)

Phức tạp thế, trường hợp của bạn chuột phải vào My Computer chọn Device Manager, xem có cái nào bị warning màu vàng không nhé.
Tiếp theo nếu thấy driver đầy đủ rồi thì rút dây loa cắm ở máy tính ra, rồi cắm lại, hiện lên popup, chọn out ... nhé.
Nếu vẫn không được thì restart máy, cài lại driver, rồi làm như trên. Vẫn không được thì tìm driver khác đi. Good luck !