Lai Hạ hè 2010_cảm xúc tinh nguyện

caichip

<font color=red><b>Chủ tịch danh dự Hội </b></font
tại sao thằng đội trưởng lại mất tăm nhỉ? không biết biến đi đâu mất rồi,chậc chậc,
Lần nào topic này nổi lên là anh cũng ghé qua đọc, và anh xin lỗi vì anh không commen,A sợ anh nhớ,a không kiềm chế được, a sợ a sẽ giống bé Thương, bé Mọt, bé Hà, và cả bé Duyên sặc nữa....Nhưng đến lúc anh phải lên tiếng để vực lại kbs, một kbs đây tình thương và ấm áp,,,,một gia đình lớn. Anh nhớ anh chị em lắm, a nhớ Lai Hạ, nhớ nhiều lắm.Chắc hẳn các em không tin rằng a đã rơi lệ vì những gì các em gợi lại....
Anh muốn nhà mình ngồi ăn chào lòng, rồi hát kẻng ca, muốn hát cùng nhau....muốn trở lại những ngày đã qua, a hứa thi xong mình sẽ về thăm lại những gì mình đã có, những gì kỉ niệm và những con người quê hương Lai Hạ, 2 ngày các em nhé! đồng ý vote cho a nhá~.a nhớ a chị em lắm.
Hãy trở lại những cảm xúc mà chúng ta đã có ở kbs tại 4rum nhé! face chúng ta chém nhiều quá!:D Thương và Duyên hãy post những bức ảnh đáng nhớ nhất tại lai hạ lên 4 rum nhé!

caichip

<font color=red><b>Chủ tịch danh dự Hội </b></font
Hãy tìm lại ký ức của chính mình nhé!những gì mình đã có ở kbs, anh chị em chưa từng tham gia tình nguyện với Hội, hãy dành thời gian và đợi cơ hội nhé! Và hãy cùng viết lên những dòng tâm sự, những kỉ niệm mình đã có với kbs! ngay tại topic này nhé, Hãy chia sẻ cùng chúng tôi, những người con quê hương xứ Kinh Bắc và hãy đến với đại gia đình kbs!
Tôi yêu kbs, gia đình thứ 2 của tôi!

lovely destiny

<font color=red><b>Thủ Quỹ Hội </b></font>
Staff member
Ôi anh ơi em nhớ món Mỳ tôm nấu rau muống của nhà mình! Bữa ăn đầu tiên ở Lai hạ ấy... :((

Em nhớ món trứng nghiền đậu rán, nhớ món canh rau đay, món chuối nấu của chị, món cá 'săn sắt' chiên giòn của a Hai, a
Đen,...............Huuuuuu bao h em mới được nấu lại lần nữa mon canh cá chua đây???

Ui em nhớ cả cái món lạc rang muối giòn tan a Biên làm nữa..................................

Bây h tắm nước ấm lại nhớ cái "nhà tắm" mà anh em vất vả dựng cho chị em gái, nhớ từng chậu nước được ae xách cho... ........

Nhớ cả lần lội ao hái rau muống cùng chị Quách chị Nhung, ban đầu cứ nơm nớp sợ bị đỉa bấu....

Rồi khi hò hét cùng chị Nhí nhố khi chị giật cần câu được 1 con cá to lù từ ao nhà cô Phượng...

Có khi là lúc được a Cải đèo xe đạp qua hồ sen thơm ngát tới nhà a Út...Hôm đó ở nhà ace được cùng nhau ăn cháo cá với "quẩy bỏng"
:((

Em nhớ các anh chị.......nhớ ngày ấy quá..........

nhi_nho

Đội trưởng đội quân Nhí Nhố
Staff member
ớ hớ, lạc rang muối giòn là cụa chị mà con bé Sặc sụa kia :((
thèm được cả nhà gọi là gia đình họ Vô, đúng là nữ hoàng thô lỗ :((

dothanhcongbk

<font color=red><b>Chủ tịch Hội – Phụ trách chung</b></font>
Staff member
Con bé Duyên kia, "chuối" là chuối của t, bị chị Ngọc.... chứ :">
Còn cái món "cục lạc" nổi lềnh phềnh trong bát cơm của mọi người lúc chan canh nữa chứ. =))

thanhbien0801

<font color="red"><b>Phó CT HĐH SV Kinh Bắc<br/>Ch
Mỗi mùa tình nguyện một trang kỉ niệm đẹp!
Ừ nhỉ? Tự nhiên đọc thấy là lạ,a năm nay thì có nấu dc món nào đâu, toàn các em hết đấy chứ! Trừ nồi cơm nát nấu theo công thức của a Út! :D

Tự dưng thèm một cái bắt tay thật chặt, một cái ôm giữa hai người khoác trên mình áo xanh tình nguyện!

vannhu

Ủy viên Ban thường trực
mình vừa định post coment mà không nhớ ra là chưa đăng nhập làm giờ lại phải viết lại cái mình không muốn viết quá nhiều lần:?
hix bác Cải lần này khéo mình phải tổ chức vài bữa thi uống canh và ăn chuối đấy nhỉ, có khi phải làm lại cuộc thi miss nữa! hix!:-j
nhà ta lại sắp được thưởng thức những món ăn quen thuộc Biên thui nguyên con, thịt Thông hun khói, Minh xượng, Trang dầm, Cải gì vậy ta (hix), Thương cà, Công chiên xù, Mừng tỏi..... lại thấy cảnh Duyên sặc, thấy Mọt không chim chăm con (hix), thấy chị Quách dạy bọn trẻ con võ (và mình lại bị chúng nó gọi là tổ sư nghe mà buồn cười vỡ bụng mà thấy rất thân thương), thấy ông Tiến điên nặng thổi cơm (hix lần này em phải tính với bác vụ mượn và trả thang và bát nữađấy nhé, mình sẽ qua thăm lại gia đình mấy bác ấy nhỉ), thấy chú Đắc kỷ nhóm bếp, thấy bác Minh voi (em tư nhiên quên biệt danh của bác rùi) gội đầu cho chị em, thấy bà chị Ngọc cọc đuôi thái rau nhỏ nhí như băm đổ vào nấu canh, thấy cô Hà tùng xẻo giặt quần áo giữa trưa, và còn thấy chị Tranh Nhung với điệu nhảy của một idol vip đich thực của đội nữa chứ. hix còn cả mình ai nhớ mình biệt danh gì không. khề khề:photo:

vannhu

Ủy viên Ban thường trực
Lai Hạ ơi lâu lắm rồi nhỉ, đã quá lâu mà không trông thấy tụi trẻ hò hét đùa nhau loạn cả lên, cũng thấy lâu lâu không được mắng chúng nó vì cái tội vừa học vừa đùa nhau nữa rồi. Tự dưng mà nhớ. Ngồi đọc lại hết những dòng tâm sự của anh chị em mà đôi chân cứ như muốn chạy về 2 tuần đó. thật là.........
mình cũng không dám viết thêm nữa kẻo nữ hoàng thô tục lại mắng mình mất.....hix đừng có khóc nhé chị Thương àh....
lâu thật không đụng đến thơ rồi hum nay tự nhiên lên forum thấy bác Đạt viết mấy vần thơ hay mà mình cũng muốn làm quá hix